......::::::: DIỄN ĐÀN LỚP 11LTBC - RTC2-VOV:::::::..........
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

......::::::: DIỄN ĐÀN LỚP 11LTBC - RTC2-VOV:::::::..........

.........::::::ĐOÀN KẾT-TỰ TIN-CHIỀN THẮNG:::::::.........

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Kết thúc....tình yêu.........!

Go down 
Tác giảThông điệp
nhoc dang ghet

Kết thúc....tình yêu.........! Empty
Bài gửiTiêu đề: Kết thúc....tình yêu.........!   Kết thúc....tình yêu.........! I_icon_minitimeThu Nov 11, 2010 4:21 am

Thế là cuối cùng anh cũng quyết định rời xa em. Rời xa một người mà anh chưa từng yêu bao giờ cả? Thế là từ hôm nay,em phải thôi mong chờ,thôi hi vọng................dù hi vọng đó là vô vọng...............và bây giờ đã là ''tuyệt vọng'' rồi phải không anh?
Em hiểu,tình cảm không thể nào có thể miễn cưỡng được. Có ý nghĩa gì đâu khi hai con tim không hướng về nhau mà buộc phải ở bên nhau. Trao về nhau bao câu yêu thương giả tao kia chứ.......? Anh và em là hai người ở cả hai thế giới................thế giới của anh,em có thể bước vào.....nhưng thế giới ấy lại không chấp nhận sự có mặt của em.Còn anh,anh không thể nào bước vào thế giới của em được. Anh không thể.....hay là anh không muốn vào nơi đó. Tại sao thế anh khi ta đã trao về nhau tất cả..............? Đã từ lâu rồi em chờ mãi câu trả lời của anh................em đã khóc rất nhiều với bao suy nghĩ cứ chất chồng trong đầu óc............''anh có bao giờ yêu em hay không? Em là gì trong trái tim của anh? '' Câu hỏi đó đã bao nhiêu lần rồi em đã hỏi anh...............nhưng anh thì cứ quanh co....lẫn tránh..........không bao giờ trả lời thẳng vào vấn đề. Anh đang trốn tránh điều gì.........hay anh không thể cho em được câu trả lời chân thật. Ừ thì cứ coi như anh đang lẫn tránh phải đối mặt với em..........thì sao chứ.....anh sẽ có lúc cho em câu trả lời rõ ràng mà thôi. Và với ý nghĩ như thế.............em chờ đợi.....rất lâu.....rất lâu..... Cuối cùng hôm nay anh cũng cho em một đáp án...............nó không thật cụ thể,không nói thẳng ra sự thật cay đắng..........nhưng đủ để em nhận ra trong trái tim anh ......em chẳng có một vị trí nào........? ''Sao em lại hỏi như vậy? Đôi lúc anh rất mến em,nhưng cũng có khi anh xem em như một người bạn vậy? Anh cũng không biết nói thế nào nữa? Anh xin lỗi! '' Câu trả lời chỉ bấy nhiêu thôi nhưng đã tạo ra vô vàn nỗi đau như những con sóng cứ thi nhau xô bờ khiến tâm hồn em,trái tim em như vụn vỡ..........? Em đau khổ khi nhận ra điều đó. Xem như bạn sao anh? ...................Em đã hiểu ra rồi.......để em có thể lặng câm đi nhặt những mảnh vỡ yêu thương ngày xưa đã bị đập nát......thành muôn mảnh không định hình tan vào hư không..............chẳng thể mất đi nhưng cũng không sao tìm lại được.....? Nhưng em phải đi tìm....và nhặt lại tất cả những yêu thương kia .....để cho nó trở về với bản chất của nó............dù đã có vết hằn sâu trong tâm hồn................và có những vết thương không thể nào mờ nhạt cũng giống như cuộc đời người con gái...............chẳng bao giờ có thể tìm về nguyên vẹn cả một tình yêu trong sáng,chân thành..............?
Đã hai ngày rồi em nhận được câu trả lời phũ phàng ấy. Ừ thì đau lắm.............nhưng phải đối diện với anh...............em sẽ chẳng khóc đâu anh à. Bởi vết thương anh đã tạo cho em không thể nào được mờ nhạt được chỉ bằng những giọt nước mắt chua cay như thế? Anh có hiểu hay không hỡi anh? Có khi nào anh đặt vào hoàn cảnh của em để hiểu và thông cảm............mà chia sẽ cho em không anh? Chưa từng.......phải........có lẽ là chưa từng..........và mãi mãi là như thế. Anh còn đó bao nhiêu công việc,rồi gia đình.......bè bạn............cả những người em gái mà anh thật sự quan tâm và quý mến..............rồi......những người con gái xung quanh anh luôn trao về anh bao yêu thương............sự dịu dàng.....ân cần .....chu đáo..........? Thì lấy thời gian đâu để anh có thể nghĩ đến một người .......chẳng là gì trong trái tim anh?........... Tại sao chúng ta lại để đi đến kết cuộc này............hay chúng ta chưa bao giờ bắt đầu...........thì làm sao cho là chấm dứt? Phải..........hơn một năm qua./................anh chưa từng nói với em rằng ''anh yêu em'' hay'' em làm bạn gái anh có được không?'' ................chưa từng phải không anh?
Em còn nhớ rõ lắm lời anh nói hôm nào ''Phải chi em đủ tuổi,anh cưới em bây giờ thì hay biết mấy''..................''Làm vợ của anh thì nhất rồi''..........? Chắc bây giờ anh đã lãng quên tất cả phải không anh? Nhưng em thì không đâu? Những lời anh nói em luôn ghi nhớ.....kể cả những sở thích nhỏ của anh...............kể cả thói quen bình thường của anh............em đều nhớ rõ? Nhưng anh thì lại xem nhẹ tình cảm của em......chẳng lẽ với anh.............em chỉ là em gái hay một người bạn thôi hay sao? Những yêu thương ngày nào..............là thật lòng hay chỉ là bao câu gian dối?
Anh,anh còn nhớ không nơi mà đôi ta hò hẹn.............nơi mà ta đã trao về nhau tất cả những yêu thương ngày xưa.............hay anh đã vội quên đi như những con sóng kia khi đã vào đến bờ rồi thì bao khó khăn phải vượt đại dương xem như vụn vỡ.............tất cả chỉ như bọt nước trắng xóa cả một màu đau thương? Có khi nào anh nhớ về em,nhớ về bao kỉ niềm đôi ta hôm nào thật ngọt ngào.....ấm áp....................... Làm sao anh nhớ đây khi trong tim anh em vẫn chỉ là một người bạn không hơn không kém? Vậy tại sao anh lại đến bên đời em làm gì..................để chúng ta..............không chỉ là ''bạn'' của nhau hởi anh? Tại sao chứ? Hay tại em quá dại khờ.....và cái giá phải trả cho sự nông nỗi nhất thời và quá tin vào tình đơn phương của mình........là ...........................như thế?
Anh biết không..........mỗi lúc trời đổ mưa to.............hay gió đem về nơi đây bao hơi lạnh thấu đến da thịt....................thì em lại lo cho anh? Không biết anh đi làm có mang theo áo mưa hay không.........có bị mắc mưa hay không.............có mặt thêm áo khoác khi thời tiết trở nên xấu như thế? Nhưng giờ em mới cảm nhận được.....những trận mưa dầm thấm ướt áo em trên đường tan trường về...............những cơn gió se lạnh................không thể đem cái trống trãi.....lạnh lùng..............thấm vào tâm hồn............thấm vào trái tim em...................bằng những lời nói anh trao về em.....dù không mưa,không gió nhưng đủ khả năng làm em gục ngã........và nỗi đau ấy thấm vào hồn em.............nhẹ nhàng.....tự nhiên.................nhưng mang nặng cả những ưu phiền của một con tim bị xé tan khi tìm về một tình yêu không trọn vẹn...................? Cuối cùng thì anh cũng đã nói ra bao lời thành thật của lòng mình. Em chấp nhận anh ơi? Bởi em hiểu rằng em không đủ khả năng lau khô những vết thương lòng của anh ngày trước. Em không đủ sức để tạo cho anh niềm vui và sự thoải mái,nhẹ nhàng.......? Em không đủ vững chắc để giữ bàn tay anh luôn nắm lấy tay em.....Em không đủ ấm áp để sưởi ấm tâm hồn anh đang băng giá.................? Hay vòng tay anh đã dang ra cho người con gái khác..........vòng tay ấy bây giờ đang ôm ấp bóng hình ai chứ không còn che chở cho em? Hôm nay trời lạnh,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,và lạnh lắm................Em cảm nhận được tất cả..............nhận ra tâm hồn mình đang băng giá.................và anh...........aem cảm nhận từng luồng gió đem cái se lạnh vào từng ngõ ngách của con đường quen thuộc......nơi đã vắng bóng anh từ lâu.............nay đã trở thành tuyết trắng cả một góc con đường xưa in dấu chân đôi tình nhân quen thuộc? Từng ngọn cỏ...................cánh hoa cũng mang dáng dấp của sự chia ly............có phải anh đã ra đi...............mang đi của em tất cả niềm tin và nắng ấm. Con đường nhỏ hôm nào nơi đôi ta hò hẹn cũng bị lãng quên...............và nó đã ngủ quên.............cũng như tâm hồn em giờ bơ vơ......lạc lõng.........? Anh đã rời xa em............tìm về phía chân trời..............xa thật xa................bỏ lại nơi đây một trái tim đang rỉ máu............hòa vào giọt lệ đau thương............đang chảy tràn trên gương mặt ưu buồn................Anh ơi! Ai sẽ lau khô giọt lệ ấy bây giờ..............!???????
xitrum
Khách viếng thăm

Kết thúc....tình yêu.........! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kết thúc....tình yêu.........!   Kết thúc....tình yêu.........! I_icon_minitimeFri Dec 03, 2010 10:09 pm

e hem...tam trang koi bo bun nhiu hon dzuj
co len pan..
cuoi len roi moi chjen se troi wa thoi na^^

Kết thúc....tình yêu.........!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Thanh Nien Tinh Nguyen _Dau Chan Tinh Nguyen
» Thực tập...
» Núi cao Tình mẹ
» khong cach...tinh iu...va noi nho...
» tinh dzay sau giac ngu dai...