......::::::: DIỄN ĐÀN LỚP 11LTBC - RTC2-VOV:::::::..........
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

......::::::: DIỄN ĐÀN LỚP 11LTBC - RTC2-VOV:::::::..........

.........::::::ĐOÀN KẾT-TỰ TIN-CHIỀN THẮNG:::::::.........

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

khoc...khoc...khoc

Go down 
Tác giảThông điệp
tanghoaithuong

tanghoaithuong

khoc...khoc...khoc Empty
Bài gửiTiêu đề: khoc...khoc...khoc   khoc...khoc...khoc I_icon_minitimeThu Sep 09, 2010 9:32 am

Khóc
K
hóc nước mắt cứ chảy ra, không kiểm soát được...
Muốn khóc thật to nhưng lại lo khóc hết nước mắt của cả một đời người nên chỉ khóc một chút thôi, chỉ một chút cho ngày hôm qua, cho ngày hôm nay và để dành một chút cho ngày mai..

Từng giọt nước mắt lăn dài trên gò má, chậm rãi, không vội vàng...
khóc chỉ là cái chớp mắt, đỏ hoe và một chút gì mằn mặn.... Không thành tiếng...
khóc một chút để thấy mình đã khóc và chỉ một chút thôi để không ai biết rằng mình đã khóc...........
Hôm nay và cả hôm qua nữa , tôi đã khóc thật nhiều mà ko biết vì sao mình lại muốn khóc. Tôi đang cảm thấy mình rất vô dụng nhưng ko thể nói với ai . Và tôi khóc.....

Khóc để quên đi nỗi đau và sự hối tiếc
Khóc để nói lời xin lỗi mà ko thể nói bằng lời
Khóc khi chợt nhận ra mọi thứ đang có bỗng dưng vụt mất
Khóc khi quá sức chịu đựng.

Khóc khi thấy đơn độc.
Khóc khi nhận ra cuộc sống sao mà ngắn ngủi đến thế
Khóc khi áp lực về mọi bề.
Khóc khi thấy mình sao mà nhỏ bé đến thế, nhỏ bé ngay từ cái tên vốn có của mình.Và khi đó thấy mình lạc lõng giữa cuộc sống vội vã, giữa những thứ quá đỗi to lớn đối với mình.
Khóc khi thấy chơi vơi giữa không gian rộng lớn và tĩnh lặng.
Khóc trong nỗi sợ hãi khi không biết lối thoát nào cho mình.
Khóc khi biết mình thật vô dụng.
Khóc khi chợt nhận va mình không còn là chính mình nữa…

Khóc khi chợt hiểu rằng 18 năm mình tồn tại trên đời một cách vô ích và mờ nhạt…
Khóc khi biết một tình yêu đơn phương vo vọng và sự níu kéo một cách yếu ớt…

Khóc chỉ đơn giản là nước ướt mi, tràn ra khóe mắt, cay cay, lăn dài trên má, lướt qua môi mặn chát…
Khóc vì biết mình cứ mải níu kéo những thứ từ lâu đã không thuộc về mình.
Khóc khi thấy mình muốn khóc và cần khóc…những giọt nước mắt mằn mặn…

Có khi nước mắt rơi vì niềm vui, sự hạnh phúc, có khi nước mắt rơi vì nỗi buồn tủi cô đơn, và có khi chỉ vì "bụi bay vào mắt".

.

Nhưng có những giọt nước mắt không rơi mà được nuốt vào trong tim - cay đắng, nghẹn ngào, xót xa.

Sau mỗi lần khóc là một tiếng thở thật sâu (hít vào thở ra).

Em Khóc !!!! chỉ vì muốn khóc mà thôi. Không buồn, không vui, bụi cũng chẳng bay vào mắt .

Khóc chẳng phải là tôi yếu đuối . Khóc chỉ để làm ..... sáng đôi mắt để rồi sau khi lau khô dòng lệ sẽ nhìn cuộc đời một cách tốt đẹp hơn.

đừng ngăn tôi khóc , đôy khi chỉ muốn tỏ ra mình có một chút yếu đuối để được quan tâm, chăm sóc...

Đừng ngăn tôi khóc!!!!
lol! lol! lol!

khoc...khoc...khoc
Trang 1 trong tổng số 1 trang